ครั้งแรกของปี2567 ไปร้านไทยของนำเข้าจากประเทศเรา ดีใจเหมือนเด็กได้ขนม55

  Рет қаралды 52,698

คนไกลบ้าน อิงแลน

คนไกลบ้าน อิงแลน

Күн бұрын

Пікірлер: 26
@supinyajun2990
@supinyajun2990 11 ай бұрын
ชอบน้องทรายบรรยายภาษาไทย(กลาง)ชัดเจนเข้าใจง่าย ดีกว่าเว้าภาษาท้องถิ่นบ้านเกิด
@p.candela7790
@p.candela7790 Жыл бұрын
พี่ทรายปลาร้าพี่ทรายลองชิมแม่เหรียญนนะคะ มันจะมีความรู้สึกเหมือนปลาร้าปลากระดี่เลยค่ะ
@iamrabbit4864
@iamrabbit4864 Ай бұрын
มีทุกอย่างจริงๆ ของบ้านเรา
@นิรมลน้อยนวม
@นิรมลน้อยนวม 11 ай бұрын
วุ้นเส้นห่อใหญ่ คุณทรายแบ่งกินได้ค่ะ
@เรืองชัยสมสะกีสิทธิ์
@เรืองชัยสมสะกีสิทธิ์ 11 ай бұрын
สวัสดื
@GIN__GAM__GIJ
@GIN__GAM__GIJ 11 ай бұрын
สวัสดีครับคุณทราย...เพิ่งเข้ามาชมครับ ติดตามและให้กำลังใจครับคุณทราย พอดีผมชอบและติดตาม ทีมยูงทอง ลีดส์ ยูไนเต็ด ยุครับ ฤดูกาลหน้าน่าจะใด้ขึ้นไปโชว์ฝีเท้าใน พรีเมียร์ลีก แน่ๆ ติดตาม คุณสา สุรินทร์ คุณกิ๊ป กาฬสินธ์ คุณทราย ยู จว.อะไรครับ? ขอให้มีความสุขมากๆกับครอบครัวในเมืองลีดส์...นะจ๊ะๆ❤🎉😊❤🎉😊❤🎉😊
@คนไกลบ้านอิงแลน
@คนไกลบ้านอิงแลน 11 ай бұрын
ยโสธรค่ะ
@櫻井ソムマット
@櫻井ソムマット Жыл бұрын
ที่ญี่ปุ่นก็มีอย่างนี้ค่ะอาหารไทยแพงค่ะแต่พวกเด็กขึ้นมากันวี 15 วันน้องๆเอามาฝากค่ะประหยัดได้เลย
@วัฒนาเลียะเครือ
@วัฒนาเลียะเครือ Жыл бұрын
โอ้โฮกล้วยหวีละ500 บาทเชียวหรือบ้านเราหวีสวย ๆ ก็แค่25 บาทเองแต่ก็นั้นแหล่ะค่าครองชีพต่างกัน เฮ้ยไม่ไปอยู่แน่นเลยต่างประเทศ❤❤❤
@hanniekitiya5410
@hanniekitiya5410 Жыл бұрын
ของนำเข้าราคาเลยสูงค่ะ ถ้าซื้อผลไม้เมืองหนาวที่บ้านเขาราคาไม่แพงค่ะ ส่งมาขายที่ไทยก็แพงเหมือนกันค่ะเพราะค่าขนส่งข้ามน้ำข้ามทะเล
@คนไกลบ้านอิงแลน
@คนไกลบ้านอิงแลน Жыл бұрын
ใช่ค่ะของนำเข้า ถ้าเรากินกล้วยตามห้างทั่วไปเป็นกล้วยหอมถูกสุดๆ เราก็กินนั่นแทนเลยค่ะ
@อําพรสายอ่อนตา
@อําพรสายอ่อนตา Жыл бұрын
กล้วยน้ำหว้าทางนี้18£อยากต้มกล้วยกะเลยอดเเพงเกินค่ะ😊
@จารุวรรณสวนแย้ม
@จารุวรรณสวนแย้ม Жыл бұрын
กล้วยน้ำว้าแถวบ้านเราตอนนี้นะถ้าหวีละ25คือลูกลีบๆนะถ้าลูกสวยๆก๊30/40ค่ะ
@enjoyyN
@enjoyyN Жыл бұрын
ใดๆก็คือยูโร่ราคาแรงสุดค่ะ ไม่แน่ใจปริมาณแต่ไทยที่เห็นน่าจะประมาณ50+มั้งคะ อย่างอื่นสมเหตุสมผลยูโร่กรี๊ดเท่านั้น😂
@witchunansriyarb6145
@witchunansriyarb6145 Жыл бұрын
วัยใกล้เคียงกัน เลยชอบไวไวเหมือนกันจ้า
@พิบูรณ์วัตตะตุ้น-ฟ4ฏ
@พิบูรณ์วัตตะตุ้น-ฟ4ฏ 11 ай бұрын
ยูโรบ้านเรากล่อง49บาท
@nongraksreetum1145
@nongraksreetum1145 Жыл бұрын
สวัสดีค่ะ
@prachanetongthai8075
@prachanetongthai8075 Жыл бұрын
👍👍😆
@jumhorawan7765
@jumhorawan7765 11 ай бұрын
วุ้นเส้นซองใหญ่ก็แบ่งใช้สิคะ สมัยก่อนไม่เคยมีแบบแยกซองเล็กๆมีแต่ซองใหญ่เบิ้มฉีกแบ่งเท่าที่จะใช้ที่เหลือก็เก็บไว้ใช้มื้อหน้า
@คนไกลบ้านอิงแลน
@คนไกลบ้านอิงแลน 11 ай бұрын
ไม่ชอบทำแบบนั้นจ้า มันวุ่นวายมัดหน้ามัดหลัง55 หาแบบใช้สะดวกแบบเราชอบค่ะ
@Yureesai
@Yureesai Жыл бұрын
ขอแนะนำ ว่า น้องเมรีขอบกินแต่เส้นบะหมี่สำเร็จรูป เส้นไวไว อร่อยมากกว่า เส้นจะเหนียวนุ่ม ไม่เปื่อยยุ่ยเหมือนมาม่า/ ส่วนแป้งทอดกรอบ แนะนำ "ฉลากทอง" เพราะกรอบนานและอร่อยกว่าค่ะ
@คนไกลบ้านอิงแลน
@คนไกลบ้านอิงแลน Жыл бұрын
ขอบคุณค่ะ
@gg-ec8ii
@gg-ec8ii Жыл бұрын
หน้าแล้งที่อีสานก็กินหน่อไม้อัด หน้าฝนถึงจะได้กินหนอไม้สด
@lolanalamlieng2550
@lolanalamlieng2550 11 ай бұрын
สิ่งของที่ฝรั่งเศสเมืองที่เราอาศัยยู่อจะแพงกว่า
@BbNn-h1h
@BbNn-h1h 10 ай бұрын
ปาตี้ที่ไทย5บาทคะพี่ทรายมะขาม35ทาโร30
Арыстанның айқасы, Тәуіржанның шайқасы!
25:51
QosLike / ҚосЛайк / Косылайық
Рет қаралды 700 М.
Гениальное изобретение из обычного стаканчика!
00:31
Лютая физика | Олимпиадная физика
Рет қаралды 4,8 МЛН
She made herself an ear of corn from his marmalade candies🌽🌽🌽
00:38
Valja & Maxim Family
Рет қаралды 18 МЛН
Арыстанның айқасы, Тәуіржанның шайқасы!
25:51
QosLike / ҚосЛайк / Косылайық
Рет қаралды 700 М.