Tanong mo, Sagot ko ep.01|How to calculate food cost

  Рет қаралды 105

MCV's World Channel

MCV's World Channel

Күн бұрын

Hello guys it's me May2 or you can call me togs.
I have decided to make a video answering questions to some of my videos posted years ago. There are some questions that need to be answered so I prefer to do this way. Take note pertaining to the video that I am answering to, let me say that "I am not an expert" in computing cost, I did some research only...studied it and shared it to you guys in terms of my understanding.
So it's still up to you how you will manage your product price, use the computation Rule of Thumb as your guide only.
Hope you will like this video and subscribe and share fo a wider audience.
Hopefully will make more videos same as this kasi madami pa rin po mga tanong na hindi ko nasasagot kasi it needs more elaboration and better explanation.☺️
So here are the video links of my Calculations on Cost actually I made more videos on these...
1. • How to Price a Cake fo... (1st vid uploaded Rule of Thumb 3 yrs ago)
2. • Pricing and Costing fo... (3 yrs ago yung hindi na sa papel nag compute 🤭)
3. • How To Calculate Cost ... (most recent 1 yr ago short and detailed)
4. • Food Product Cost by %... (by % 3yrs ago)

Пікірлер: 11
@gelpcortel
@gelpcortel 3 ай бұрын
hala thank you po napansin nyo po yung tanong ko.First time baker here nag subscribe na po ako ako sainyo. Tysm po! 😊❤
@togsiscooking
@togsiscooking 3 ай бұрын
You're welcome 🥰
@Nok_Nok04
@Nok_Nok04 Ай бұрын
Hello po! 😊 Yung akin po maam baked cheesecake. Bali 345.00 po yung gastos. Rule of thumb po gamit ko. Then yield nya is 2. So 500+ po. Bali bentahan ko is 500.00 pero bento lang po size nyan. Sa province area po ako kaso sobrang mahal ng bilihin po dito.
@togsiscooking
@togsiscooking Ай бұрын
Kung kaya po ng area niyo ang price ng cheesecake na sa halaga na 500+ then go for it po. Prices will vary not only at the cost but also with the quality and presentation of the product, if sa tingin niyo super worth it ng product niyo huwag po kayo mag alinlangan sa pricing. But anytime we can adjust accordingly if sobrang mahal pwede natin e times 2, 2.5 lang or etc depende sa product kung eto ay madali lang or matrabaho gawin. Rule of thumb will be our tools lang para ma guide tayo sa tamang pag presyo sa ating mga gawa.
@Nok_Nok04
@Nok_Nok04 Ай бұрын
@@togsiscooking Yeey! Thank you po sa pagnotice at advice maam 😊 Last question na lang po huhuhu Pano po ba yung costing if isang cheesecake lang po? 6 i" po. Same price din po yung gasto 345.00.
@togsiscooking
@togsiscooking Ай бұрын
You can double the price if isang baking pan lang gamitin mo for same recipe or you can less the price since isa lang yung magagamit mo na box or container etc. you can adjust accordingly kayo na mag decide, you have your guide already. ☺️
@Nok_Nok04
@Nok_Nok04 Ай бұрын
@@togsiscooking maraming salamat po maam 🥹 God bless you po. Laking tulong po talaga yung videos nyo. More subscribers to come po. Merry Christmas po🎄
@randomly_ash
@randomly_ash 2 ай бұрын
pwede po kaya iapply to sa small food business like silog meals, burger and snacks?
@togsiscooking
@togsiscooking 2 ай бұрын
Yes pwede po, you can adjust the price accordingly din.
@randomly_ash
@randomly_ash 2 ай бұрын
@@togsiscookingbaka pwede nyo kami bigyan ng idea like sa burger sandwich po? kung x3 ko sya, di kaya sobrang mahal po?
@togsiscooking
@togsiscooking 2 ай бұрын
@randomly_ash adjust po kayo accordingly it doesn't mean kapag gamit natin ang rule of thumb ay yun na ang susundin na price depende po yan sa location at product niyo. Importante dito meron ka guide na meron ka kikitain na hindi ka ba-baba sa capital mo or TC pwede mo siya pababaan ng presyo. Ginagawa ko yan sa cakes I'll go down pag hindi naman siya ganun kahirap gawin and make sure na kikita pa rin at ma include ang dapat ma include sa costing. Pag sa tingin mo okay na yung price at confident kana at sa quality ng product mo then go for it.
黑天使被操控了#short #angel #clown
00:40
Super Beauty team
Рет қаралды 61 МЛН
Что-что Мурсдей говорит? 💭 #симбочка #симба #мурсдей
00:19
Mom Hack for Cooking Solo with a Little One! 🍳👶
00:15
5-Minute Crafts HOUSE
Рет қаралды 23 МЛН
How to treat Acne💉
00:31
ISSEI / いっせい
Рет қаралды 108 МЛН
Cost Per Serving: Crunching the Numbers
1:10
The Chef's Garden
Рет қаралды 792
A Day in the Life of Neri | Neri's Best | Neri Miranda
14:08
Neri Miranda
Рет қаралды 584 М.
Chiffon Cake Recipe - No Deflate
12:49
MCV's World Channel
Рет қаралды 242
Cake Flour Substitute | Combine two ingredients only 👌
3:35
MCV's World Channel
Рет қаралды 140
FOOD COSTING CLASS PT1 | HOW TO COST A PLATE OF FOOD |FOR FOOD VENDORS
16:21
MCV's World Channel  is live!
39:06
MCV's World Channel
Рет қаралды 26
黑天使被操控了#short #angel #clown
00:40
Super Beauty team
Рет қаралды 61 МЛН